ศึกษาดูงาน โครงการ “สะพานสู่ภาษาจีน”
#เข้าร่วมโครงการ “สะพานสู่ภาษาจีน” โดยสถาบันขงจื๊อภูเก็ต ระหว่างวันที่ 30 ตุลาคม – 6 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 ณ เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
นายยาการียา อาแว ผู้อำนวยการโรงเรียนสะนอพิทยาคม และนางสาวนูรอาตีระห์ สุดี ครูสอนภาษาจีน ได้ผ่านการเข้าร่วมโครงการ “สะพานสู่ภาษาจีน” โครงการนี้จัดขึ้นภายใต้การสนับสนุนของมูลนิธิการศึกษานานาชาติ มหาวิทยาลัยเซี่ยงไฮ้ร่วมกับสถาบันขงจื๊อภูเก็ตมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์เมืองเซี่ยงไฮ้และผลักดันให้เกิดการแลกเปลี่ยนที่เข้มแข็ง สร้างความเข้าใจเกี่ยวกับประเทศจีนให้ทางคณะผู้บริหารและคณะครู เพื่อกลับไปส่งเสริมผลักดันการแลกเปลี่ยนทางการศึกษาระหว่างประเทศจีน-ไทย
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน9-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน8-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน6-1024x577.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน12-768x1024.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน11-768x1024.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน10-768x1024.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน7-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน5-1024x577.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน4-1024x577.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน3-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน2-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/จน1-1024x683.jpg)