การคัดเลือกนักเรียนเพื่อเข้าศึกษาต่อสาขาพยาบาลและสาขาสาธารณสุข
นายยาการียา อาแว ผู้อำนวยการโรงเรียนสะนอพิทยาคม มอบหมายให้ นางสาวรูฮานา สีเดะ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสะนอพิทยาคม, นายนิหามะ นิแต, นายมะรอนี กาหลง, นางมาเรียนี ลอดิง, นางสาวยอดขวัญ มามะ เป็นกรรมการคัดเลือกนักเรียนเพื่อเข้าศึกษาต่อสาขาพยาบาลและสาขาสาธารณสุข ประเภทโควตา MOU. โครงการความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสถาบันพระบรมราชชนกกับโรงเรียนในเขตพื้นที่สุขภาพ เขต 12 ณ ห้องประชุมประดู่เงิน
ผลการคัดเลือกดังกล่าว ดังนี้
📌สาขาพยาบาลศาสตร์
1. นางสาวศิราณีย์ มะแซ
2. นางสาวฟาติน ดาโอะ
สำรองคือ นางสาวนูรมี ยานยา
📌สาขาสาธารณสุขศาสตร์
นางสาวตัสนีม จะปะกียา
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/409387996_933495328362275_112598289933459112_n-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/409436802_933495335028941_439402927443189088_n-1024x768.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/409509292_933495771695564_6805808034981915544_n-1024x768.jpg)