ขอแสดงความยินดีและชื่นชมคุณครูและนักเรียนโรงเรียนสะนอพิทยาคม
เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 นายยาการียา อาแว ผู้อำนวยการโรงเรียนสะนอพิทยาคม ได้มอบหมายให้ นายไซนุนดิน บือราเฮง ครู คศ.1 และ นางสาวรอฮานี สามะอาลี นักศึกษาฝึกสอนจากมหาวิทยาลัยพะเยา นำนักเรียน นางสาวอะห์ลัน หะซา นางสาวนิฟาตีมา แวหามะ และนางสาวอามีลา ยามู ไปประกวดแข่งขันเขียนเรียงความ ภายใต้หัวข้อ “รักอย่างไรให้เป็นสุข” ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษายะลา ผลการแข่งขัน นางสาวอะห์ลัน หะซา นักเรียนจากโรงเรียนสะนอพิทยาคม ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รค1-1024x724.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รค5-1024x809.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รค6-1024x769.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รค4-1022x1024.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รค3-1024x769.jpg)
![](https://sanorpit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รค2-665x1024.jpg)